ஸ்பெயின் Vs சிலே: Underchievers Vs. Underdogs

Group H-ன் கடைசி இரு ஆட்டங்களுள் ஒன்றில் ஸ்பெயினும் சிலேவும் மோதுகின்றன.

ஸ்பெயின் வழக்கமாய் உலகக் கோப்பை என்றாலே தனது திறமையில் பாதிக்கும் குறைவாய் உபயோகித்து தோல்வியைத் தழுவும்.

2008-ல்தான் முதல் முறையாக உலக அரங்கில் ஸ்பெய்ன் வெற்றியைக் கண்டது. ஐரோப்பாவின் தற்போதைய சாம்பியன் ஸ்பெய்ன். டேவிட் வில்லா, ஃபாப்ரிகாஸ், டொரேஸ், காஸியாஸ், புயோல், Xavi, Iniesta என்று நட்சத்திர பட்டாளமே ஸ்பெயின் அணியில் உண்டு.

அர்ஜெண்டினாவுக்கு இணையான அணி என்று பலர் நினைத்திருந்த நேரத்தில், முதல் ஆட்டத்தில் ஸ்விட்சர்லாந்திடம் அதிர்ச்சி தோல்வியுற்றது ஸ்பெய்ன். ஆட்டம் முழுவது அதிரடியாய் ஆடிய போதும் ஸ்விட்சர்லாந்தின் தற்காப்புக் கோட்டையை தகர்க்க முடியவில்லை. ஃபினிஷிங்கில் துல்லியம் இல்லாததால் தோற்றனர். அடுத்த ஆட்டத்தில் ஹொண்டுராஸை வென்றாலும் முதல் ரவுண்டிலேயே வெளியில் செல்லும் அபாயத்தில் இருக்கிறது ஸ்பெய்ன். இன்று ஜியித்தே ஆக வேண்டும். ஆட்டம் டிரா ஆகி, இன்னொரு ஆட்டத்தில் ஸ்விஸ் ஜெயித்தால், It is all over for Spain.

திறமையை முழுமையாக பயன்படுத்தி அடுத்த சுற்றுக்குச் செல்வார்களா அல்லது Perennial Underachiever என்ற பெயரைத் தக்க வைத்துக் கொள்வார்களா என்று பொறுத்திருந்துதான் பார்க்க வேண்டும்.

Qualification-ல் 10 வெற்றிகள் பெற்று, சிலே பிரேஸிலுக்கு அடுத்ததாக தென் அமெரிக்க பிரிவில் தேர்வானது. இதுவரை ஆடிய இரண்டு ஆட்டங்களிலும் வெற்றியைப் பெற்றுள்ளது.

சிலேயின் ஆட்டத்தை opportunistic என்று சொல்லலாம்.  வாய்ப்பு கிடைக்கும் போது கோல் அடிப்பது அதே சமயத்தில் தற்காப்பை air tight-ஆக வைத்திருப்பது. இதுவே மேட்ச் ஸ்டிராடிஜி. அர்ஜெண்டினாவின் முன்னாள் கோச் மார்ஸெலோ பியஸ்லா இப்போதைய சிலே கோச்.  குரூப்பின் முதல் இடத்தில் சிலே இருந்தாலும் அடுத்த ரவுண்டுக்கு போகாமல் வெளியேறும் வாய்ப்பும் சிலேவுக்கு உண்டு.

ஸ்விட்சர்லாந்து ஹொடுராஸை ஜெயித்து, ஸ்பெயினும் சிலேவை ஜெயித்தால் மூன்று அணிகளும் தலா ஆறு புள்ளிகள் பெற்ரிருக்கும். அப்போது கோல் விகிதப்படு அடுத்த கட்ட முன்னேற்றம் நிரணயிக்கப்படும். இது வரை சிலே 2 கோல்கள்தான் அடித்துள்ளது. இன்று சிலே கோலே அடிக்காமல், ஸ்விட்சர்லாந்தோ ஹொண்டுராஸுக்கு எதிராக நிறைய கோலடித்துவிட்டால் சிலேவுக்கு சங்கடம்.  ஸ்பெய்ன் சுவிட்சர்லாந்திடம் தோற்றதற்கு ஸ்பெயினை விட சிலேவே அதிகம் வருந்தி இருக்கும்:-)

Itz anybody's game. Let us see what happens!

தொடர்புடைய படைப்புகள் :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

கடைசியாக : June 25, 2010 @ 1:59 pm