அரையிறுதிக்கு போகப்போவது யார் ?

முந்தைய இரண்டு ஆண்டுகளில் இல்லாத அளவுக்கு இந்த முறை, ஐபிஎல் இல் அரையிறுதிப் போட்டிகளுக்கான இடங்களைத் தக்க வைத்துக்கொள்ள மும்பையைத் தவிர்த்து ஏனைய ஏழு அணிகளுமே கடுமையாக முயற்சிக்க வேண்டியுள்ளது. பஞ்சாபிற்கு கூட காகித கணக்கில் நூலிழை வாய்ப்பு இருக்கின்றது. முன்பு போல போட்டித்தொடரின் மத்தியிலேயே தனது அரையிறுதி வாய்ப்புகளை உறுதி செய்து கொண்டவர்கள், வேண்டிய அணிகளிடம் தோற்று வேண்டா அணிகளை வெளியேற்ற முடியாத சூழல் இப்பொழுது இருக்கின்றது. மும்பை அணியின், ராஜஸ்தானுக்கு எதிரான வெற்றியின் மூலம் அரையிறுதிக்காக இடம் உறுதிச் செய்யப்பட்டுள்ளது. மும்பை தனக்கு வேண்டியவர்களை வரச்செய்ய கொஞ்சம் ‘விளையாடியும்' பார்க்கலாம். இந்த ஐபில் இல் போன வாரம் வரை சோப்ளாங்கி அணியாக இருந்த பஞ்சாப் அணிதான் மற்றவர்களுக்கு தலைவலியாக உருவெடுத்துள்ளது.

வடிவேலுவைப் போல தொடர்ந்து அடி வாங்கிக் கொண்டிருந்த பஞ்சாப் அணி கோல்கத்தாவிற்கு எதிரான ஆட்டத்தில் 200 ஓட்டங்களை துரத்தி அடித்து வென்றதன் மூலம் புத்துயிர் பெற்று அதன்பின்பு மும்பை மற்றும் தில்லி அணிகளை வீழ்த்தியதன் மூலம் ஒரு குழப்பமான சூழலை உருவாக்கிவிட்டுள்ளனர்.  இங்கே தோற்று அங்கே வெற்றி பெற்றால் தமது அணி இடம் பெறுமா, இல்லை 0.0001 ஓட்டவிகிதத்தில் உள்ளேவருவோமா என்ற  இழுபறி நிலை இல்லாமல் அவரவர் அணிகள் அரையிறுதிக்குள் உள்ளே நுழைய ஒரே மந்திரம்

“ஆடும் ஆட்டங்களை எல்லாம் இறுதிப் போட்டியாய் நினை, தொடரும் ஆட்டங்கள் அனைத்தையும் வெல்”

பெரும்பாலான தமிழ்கூறும் நல்லுலகம் ஆதரிக்கும் அணியான சென்னை இதுவரை 11 ஆட்டங்களில் ஆடி ஐந்து ஆட்டங்களில் வென்று 10 புள்ளிகளுடன் ஓட்டவிகித அடிப்படையில் ஐந்தாம் இடத்தில் இருக்கின்றது. சென்னை அணி அடுத்து கோல்கத்தாவுடன் சேப்பாக்கம் மைதானத்தில் ஆட இருக்கின்றது. சொந்த மைதானம், ரசிகர்களின் ஆதரவு ஆகியன சென்னையின் பெரும்பலம். கோல்கத்தா அனேகமாக மெண்டிஸிற்குப் பதிலாக ஷேன் பாண்டை உள்ளே கொண்டு வருவார்கள். கிறிஸ் கெயிலோ மெக்கல்லமோ ஒரு 50 பந்துகள் மட்டையடித்தால் சென்னைக்கு ஆப்புதான்.  இது கிட்டத்தட்ட ஒரு வகையில் காலிறுதி ஆட்டம்போல, இதில் தோற்பவர்கள் அரையிறுதிக்கு தகுதி பெறாமல் போவதற்கான சாத்தியம் அதிகம்.

கோல்கத்தாவிற்கு அடுத்து சென்னை சந்திக்கும் அணி தில்லி, சென்னையைச் சந்திக்கும் முன் தில்லி அணி மும்பையைச் சந்தித்து விட்டு தங்களது 13 வது ஆட்டத்தை சென்னையுடன் ஆடுவார்கள். ஒரு வேளை தில்லி முந்தைய ஆட்டத்தில் மும்பையை வீழ்த்தினால் 14 புள்ளிகளுடன் கொஞ்சம் அதிக தெம்பில் ஆடுவார்கள். ஒரு வேலை மும்பையுடன் தோற்று வந்து ஆடினால், இதுவும் இன்னொரு காலிறுதிப்போட்டிபோல் அமையும்.  

கடைசியாக பஞ்சாபுடன் மோதும் ஆட்டத்திலும் சென்னை வென்றாக வேண்டும். முதல் சுற்றுப்போட்டியில் சூப்பர் ஓவரில் சென்னை தோற்றதை நினைவில் கொள்ளவேண்டும்.  ஆக சென்னை அரையிறுதிக்குச் செல்ல மூன்று நாக்-அவுட் வகையிலான ஆட்டங்களை ஆடவேண்டும். சென்னையின் பலம் டௌக் போலிங்கர் பந்துவீச்சிலும் முரளிவிஜயின் சமீபத்திய அதிரடி ஆட்டங்களின் வாயிலாக பிரகாசிப்பது. 90களின் மத்தியில் இருந்த இந்திய அணியின் மனோபாவத்தை பிரதிபலிப்பது சென்னையின் பலவீனம்.

10 புள்ளிகளுடன் இருக்கும் கில்கிறிஸ்ட்டின் தலைமையிலான தக்காண அணியும் சென்னை அணியின் நிலைமைதான். தொடர்ந்து மூன்று ஆட்டங்களை வெல்லவேண்டும். பெங்களூர், பஞ்சாப் மற்றும் தில்லி அணிகளுடன் ஆட வேண்டியிருக்கின்றது.  இதில் பெங்களூருடன் நடைபெறும் போட்டியில் அனல் பறக்கும் என எதிர்பார்க்கலாம். பெங்களூர் 12 புள்ளிகளுடன் இரண்டாம் இடத்தில் இருக்கின்றது. அவர்கள் ஆட வேண்டிய மூன்று ஆட்டங்களில் ஏதேனும் இரண்டை வென்றால் போதுமானது, அரையிறுதிப்போட்டிக்கு தகுதி பெற்றுவிடுவார்கள். கும்ப்ளே , வினய்குமாரின் பந்துவீச்சு , காலிஸின் தோள்கொடுக்கும் ஆட்டம், உத்தப்பாவின் சிக்சர்கள் ஆகியன் பெங்களூரின் மிகப்பெரும் பலம். ஒரு வேளை தக்காணத்துடன் பெங்களூர் தோற்றால் ராஜஸ்தான் அணியுடன் ஆட்டம் இன்னும் விறுவிறுப்பாக இருக்கும். ராஜஸ்தான் அணிக்கு பெங்களூர் ஆட்டத்தைத் தவிர தில்லியுடன் ஒரு ஆட்டம் இருக்கின்றது. ராஜஸ்தானால் மட்டுமே ஒரு நாளில் சிறப்பான ஆட்டத்தையும் அதற்கடுத்த நாள் நேரெதிராக படுமோசமான ஆட்டத்தையும் ஆடமுடியும். மும்பையுடன் தோற்றதனால் ராஜஸ்தான் அடுத்து ஆடப்போகும் இரண்டு ஆட்டங்களையும் வென்றால் மட்டுமே தனது இடத்தை உறுதிச் செய்ய முடியும்.

வங்காளச்சிங்கம் கங்குலியின் கோல்கத்தா அணி சென்னை, ராஜஸ்தான் மற்றும் மும்பை அணிகளுடன் மோத உள்ளது. தகுதி பெற அனைத்து ஆட்டங்களையும் வென்றாக வேண்டும்.  ஏதேனும் ஒரு ஆட்டத்தை தோற்றாலும் ஏனைய மற்ற இரண்டு ஆட்டங்களை மிகச்சிறப்பான ஓட்டவிகிதத்தில் வெற்றி பெற வேண்டும். சென்னைக்கும் தக்காணத்திற்கும் இதே நிலைமைதான். தில்லிக்கு தனது இடத்தை உறுதிச் செய்ய மூன்றில் இரண்டை வென்றாக வேண்டும்.  அந்த இரண்டு தக்காணமாகவும் சென்னையாகவும் இருந்தால் இவர்கள் இருவரின் இடமும் காலி.

பஞ்சாப் அணி கூட அரையிறுதிக்கு வர முடியும். முதலில் பஞ்சாப் தான் ஆடும் அனைத்து ஆட்டங்களையும் மிகப் பெரும் வித்தியாசத்தில் வெல்ல வேண்டும். சென்னை கோல்கத்தாவை வெல்ல வேண்டும். அதன் பின்னர் கோல்கத்தா அணி ராஜஸ்தானை தோற்கடிக்க வேண்டும். தில்லி அணி சென்னையையும் தக்காணத்தையும் வீழ்த்த வேண்டும். பெங்களூர் தக்காணத்தையும் ராஜஸ்தானையும் வீழ்த்த வேண்டும். இந்த சூழலில் நான்காவது அரையிறுதி இடத்திற்கு (முதல் மூன்று இடங்களுக்கு மும்பை, பெங்களூர், தில்லி தகுதிப் பெற்றுவிடும்) பஞ்சாப் , சென்னை, கோல்கத்தா , ராஜஸ்தான் 12 புள்ளிகளுடன் சமனிலையில் இருக்கும். அப்பொழுது பஞ்சாபிற்கு அரையிறுதிக்கு ஓட்டங்களின் விகித அடிப்படையில் தகுதி பெற வாய்ப்பு உள்ளது.

அடுத்து வரும் ஆட்டங்கள்

46வது ஆட்டம் – தக்காணம் v பெங்களூர் ( தக்காணத்திற்கு வாழ்வா சாவா, பெங்களூர் தோற்றாலும் இன்னும் இரண்டு ஆட்டங்கள் இருக்கின்றன )

47வது ஆட்டம்- மும்பை v தில்லி (மும்பைக்கு பிரச்சினை இல்லை, தில்லி வென்றால் அரையிறுதி பிரகாசம் )

48வது ஆட்டம்- சென்னை v கோல்கத்தா (இருவருக்குமே வாழ்வா சாவா )

49வது ஆட்டம்- ராஜஸ்தான் v பெங்களூர் (ராஜஸ்தானிற்கு வாழ்வா சாவா, பெங்களூர் தக்காணத்தை வென்றிருக்காவிடில் பெங்களூருக்கும் பிரச்சினை)

50வது ஆட்டம்- சென்னை v தில்லி ( சென்னை வாழ்வா சாவா, தில்லி மும்பையுடன் வென்றிருந்தால் தோற்றாலும் பரவாயில்ல்லை.

51வது ஆட்டம்- பஞ்சாப் v தக்காணம் ( தக்காணம் வாழ்வா, சாவா – பஞ்சாப் அடுத்தவர் குடியைக் கெடுக்கலாம்)

52வது ஆட்டம்- பெங்களுர் v மும்பை (மும்பைக்கு பிரச்சினை இல்லை, பெங்களூர் முன்னர் ஏதேனும் ஆட்டத்தை வெல்லாவிடின் பிரச்சினை)

53வது ஆட்டம்- கோல்கத்தா v ராஜஸ்தான் ( இருவருக்குமே நாக் அவுட் ஆட்டம்)

54வது ஆட்டம்- பஞ்சாப் v சென்னை (சென்னையின் காலிறுதி ஆட்டம் – பஞ்சாப் குடியைக் கெடுக்கலாம்)

55வது ஆட்டம்- தில்லி v தக்காணம் (தில்லி முன்னர் வென்றிருந்தால் இங்குப் பிரச்சினை இல்லை, தக்காணத்திற்கு காலிறுதி ஆட்டம்)

56வது ஆட்டம்- கோல்கத்தா v மும்பை ( கோல்கத்தாவிற்கு காலிறுதி ஆட்டம், மும்பை கொஞ்சம் ‘விளையாடி'ப் பார்க்கலாம்)

மும்பை அணியுடன் , அரையிறுதிப் போட்டிகள் நடைபெறும் பெங்களூரு அணி, இந்திய தேசிய அணியின் தலைவரின் சென்னை அணி நிச்சயமாக அரையிறுதிக்கு தகுதி பெறும். மற்ற ஒரு இடத்திற்கு  யார் வர வேண்டும் என்பதை மும்பை அணியின் நிர்வாகம் தீர்மானிக்கும். அது தில்லியாக இருக்கலாம், கில்லியாக இருக்காலாம். ஏன் !! மற்றுமொரு ‘மும்பை நிர்வாக' அணியான கோல்கத்தாவாகக் கூட இருக்கலாம்.

தொடர்புடைய படைப்புகள் :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

கடைசியாக : April 11, 2010 @ 5:30 pm